Eich Cynghorwyr yn ôl grwpiau gwleidyddol fesul Ward
Mae Cynghorwyr lleol yn cael eu hethol gan y gymuned i benderfynu sut dylai cyngor cynnal ei gweithgareddau amrywiol maent yn cynrychioli.
Maent yn dod i gysylltiad rheolaidd â'r cyhoedd yn gyffredinol drwy gyfarfodydd y cyngor, galwadau ffôn neu gymorthfeydd. Cymorthfeydd yn rhoi cyfle i unrhyw breswylydd ward i fynd i siarad eu cynghorydd wyneb yn wyneb ac mae'r rhain yn cael eu cynnal yn rheolaidd. Mae Cynghorwyr yn cael cyflog am eu gwaith fel a ragnodir gan y Panel Annibynnol ar Gydnabyddiaeth Ariannol (IRP) ar gyfer Cymru. Nid ydynt yn derbyn lwfansau ond maent yn gallu hawlio am dreuliau a ddaw i'w fel rhan o'u dyletswyddau swyddogol. Mae gofyn i bob blwyddyn i'r Cyngor gyhoeddi y 'Rhestr o Gydnabyddiaeth' sy'n rhoi manylion lefel y cyflogau a dalwyd.I ddod o hyd i'ch cynghorydd os gwelwch yn dda defnyddiwch y dolenni isod:
Abercynffig
-
Councillor Gary HainesAbercynffig
Llafur
Bae Rest
-
Councillor Rob SmithBae Rest
Annibynnol
Bryntirion, Trelales a Merthyr Mawr
-
Councillor Anthony BerrowBryntirion, Trelales a Merthyr Mawr
Annibynnol
-
Councillor Colin DaviesBryntirion, Trelales a Merthyr Mawr
Llafur
-
Councillor Ian SpillerBryntirion, Trelales a Merthyr Mawr
Annibynnol
Caerau
-
Councillor Chris DaviesCaerau
Annibynwyr Llynfi
-
Cynghorydd Paul DaviesCaerau
Llafur
Cadeirydd Pwyllgor Craffu Testun 3
Canol Dwyrain Bracla
-
Councillor William KendallCanol Dwyrain Bracla
Llafur
Dirprwy Maer
Canol Dwyrain Porhcawl
-
Councillor Neelo FarrCanol Dwyrain Porhcawl
Llafur
Aelod Cabinet Adfywio
-
Councillor Graham WalterCanol Dwyrain Porhcawl
Llafur
Canol Gorllewin Bracla
-
Cynghorydd John SpanswickCanol Gorllewin Bracla
Llafur
Aelod Cabinet Cymunedau
Canol Gorllewin Porthcawl
-
Cynghorydd Sean AspeyCanol Gorllewin Porthcawl
Annibynnol
Canol Pen-y-bont ar Ogwr
-
Councillor Steven BletsoeCanol Pen-y-bont ar Ogwr
Annibynnol
-
Councillor Steven EasterbrookCanol Pen-y-bont ar Ogwr
Annibynnol
-
Councillor Timothy WoodCanol Pen-y-bont ar Ogwr
Annibynnol
Cefn-Glas
-
Cynghorydd Jon-Paul BlundellCefn-Glas
Llafur
Aelod Cabinet Addysg
-
Councillor David HarrisonCefn-Glas
Annibynnol
Coety Uchaf
-
Councillor Alan WathanCoety Uchaf
Annibynnol
-
Cynghorydd Amanda WilliamsCoety Uchaf
Annibynnol
Arweinydd Grwp Annibynwyr Sir Pen-y-bont ar Ogwr
-
Councillor Martin WilliamsCoety Uchaf
Annibynnol
Corneli
-
Cynghorydd Richard GranvilleCorneli
Llafur
Cadeirydd Pwyllgor Datblygiad a Rheoli
-
Cynghorydd Jefferson Tildesley MBECorneli
Annibynnol
-
Councillor Elaine WinstanleyCorneli
Llafur
Cwm Garw
-
Councillor Heather GriffithsCwm Garw
Llafur
Is-Cadeirydd Pwyllgor Datblygiad a Rheol
-
Cynghorydd Martyn JonesCwm Garw
Llafur
Maer
-
Councillor Maxine LewisCwm Garw
Llafur
Cadeirydd Pwyllgor Trwyddedu
Cwm Ogwr
-
Councillor Della HughesCwm Ogwr
Annibynnol
Drenewydd
-
Councillor Jonathan Edward PrattDrenewydd
Ceidwadwr
Dwyrain Bracla a Llangrallo Isaf
-
Councillor Eugene CaparrosDwyrain Bracla a Llangrallo Isaf
Llafur
Vice-Chairperson Appeals Panel
-
Councillor Simon GriffithsDwyrain Bracla a Llangrallo Isaf
Llafur
Dwyrain Maesteg
-
Councillor Martin HughesDwyrain Maesteg
Llafur a Chydweithredol
-
Councillor Philip JenkinsDwyrain Maesteg
Annibynwyr Llynfi
Gorllewin Bracla
-
Councillor Johanna Llewellyn-HopkinsGorllewin Bracla
Llafur
Gorllewin Maesteg
-
Cynghorydd Richard CollinsGorllewin Maesteg
Llafur
-
Cynghorydd Ross Penhale-ThomasGorllewin Maesteg
Annibynwyr Llynfi
Arweinydd Grwp Cynghrair Democrataidd
Hengastell
-
Councillor Freya BletsoeHengastell
Annibynnol
Cadeirydd Pwyllgor Craffu Testun 2
-
Councillor Ian WilliamsHengastell
Annibynnol
Llangynwyd
-
Cynghorydd Malcolm JamesLlangynwyd
Plaid Cymru
Arweinydd Grwp Plaid Cymru
Llansanffraid-ar-Ogwr ac Ynysawdre
-
Councillor Paula FordLlansanffraid-ar-Ogwr ac Ynysawdre
Llafur
-
Councillor Mark JohnLlansanffraid-ar-Ogwr ac Ynysawdre
Annibynnol
-
Cynghorydd Tim ThomasLlansanffraid-ar-Ogwr ac Ynysawdre
Annibynnol
Cadeirydd Pwyllgor Gwasanaethau Democrataidd
Melin Ifan Ddu
-
Cynghorydd Hywel WilliamsMelin Ifan Ddu
Llafur
Aelod Cabinet Adnoddau
Nant-y-moel
-
Councillor Rhys GoodeNant-y-moel
Llafur a Chydweithredol
Aelod Cabinet Llesiant a Chenedlaethau'r Dyfodol
Notais
-
Cynghorydd Norah ClarkeNotais
Annibynnol
Pen-y-fai
-
Councillor Heidi BennettPen-y-fai
Llafur a Chydweithredol
Chairperson Appeals Panel
Pencoed a Phen-prysg
-
Councillor Melanie Jayne EvansPencoed a Phen-prysg
Llafur
-
Cynghorydd Alex WilliamsPencoed a Phen-prysg
Annibynnol
Cadeirydd Pwyllgor Craffu Testun 1 a Pwyllgor Trosolwg a Chraffu Corfforaethol
-
Councillor Richard WilliamsPencoed a Phen-prysg
Llafur
Is-Cadeirydd Pwyllgor Trwyddedu
Y Pil, Cynffig a Chefn Cribwr
-
Cynghorydd Huw DavidY Pil, Cynffig a Chefn Cribwr
Llafur
Arweinydd
-
Cynghorydd Jane GebbieY Pil, Cynffig a Chefn Cribwr
Llafur
Dirprwy Arweinydd ac Aelod Cabinet - Gwasanaethau Cymdeithasol a Chymorth Cynnar
-
Cynghorydd Mike KearnY Pil, Cynffig a Chefn Cribwr
Llafur