Eich Cynghorwyr yn ôl grwpiau gwleidyddol fesul Ward

Mae Cynghorwyr lleol yn cael eu hethol gan y gymuned i benderfynu sut dylai cyngor cynnal ei gweithgareddau amrywiol maent yn cynrychioli.

Maent yn dod i gysylltiad rheolaidd â'r cyhoedd yn gyffredinol drwy gyfarfodydd y cyngor, galwadau ffôn neu gymorthfeydd. Cymorthfeydd yn rhoi cyfle i unrhyw breswylydd ward i fynd i siarad eu cynghorydd wyneb yn wyneb ac mae'r rhain yn cael eu cynnal yn rheolaidd.

Mae Cynghorwyr yn cael cyflog am eu gwaith fel a ragnodir gan y Panel Annibynnol ar Gydnabyddiaeth Ariannol (IRP) ar gyfer Cymru. Nid ydynt yn derbyn lwfansau ond maent yn gallu hawlio am dreuliau a ddaw i'w fel rhan o'u dyletswyddau swyddogol. Mae gofyn i bob blwyddyn i'r Cyngor gyhoeddi y 'Rhestr o Gydnabyddiaeth' sy'n rhoi manylion lefel y cyflogau a dalwyd.

I ddod o hyd i'ch cynghorydd os gwelwch yn dda defnyddiwch y dolenni isod:

Cynghorydd fesul Ward
Llun Cynghorydd Plaid Wleidyddol Ward
ffotograff o Councillor Gary Haines

Councillor Gary Haines

Swyddfeydd Dinesig, Angel Street, Bridgend, CF31 4WB

Gwaith: cllr.gary.haines@bridgend.gov.uk

Llafur
(Llafur)
Abercynffig
ffotograff o Councillor Rob Smith

Councillor Rob Smith

Swyddfeydd Dinesig, Swyddfeydd Dinesig, Angel Street, Bridgend, CF31 4WB

Ffon symudol: 07817 766058

Gwaith: Cllr.Robert.Smith@bridgend.gov.uk

Annibynnol
(Annibynol)
Bae Rest
ffotograff o Councillor Anthony  Berrow

Councillor Anthony Berrow

Swyddfeydd Dinesig, Angel Street, Bridgend, CF31 4WB

Gwaith: cllr.anthony.berrow@bridgend.gov.uk

Annibynnol
(Annibynwyr Sir Pen-y-bont ar Ogwr)
Bryntirion, Trelales a Merthyr Mawr
ffotograff o Councillor Colin Davies

Councillor Colin Davies

Swyddfeydd Dinesig, Angel Street, Bridgend, CF31 4WB

Gwaith: Cllr.Colin.Davies@bridgend.gov.uk

Llafur
(Llafur)
Bryntirion, Trelales a Merthyr Mawr
ffotograff o Councillor Ian Spiller

Councillor Ian Spiller

Swyddfeydd Dinesig, Swyddfeydd Dinesig, Angel Street, Bridgend, CF31 4WB

Ffon symudol: 07971 659011

Gwaith: Cllr.Ian.Spiller@bridgend.gov.uk

Annibynnol
(Annibynwyr Sir Pen-y-bont ar Ogwr)
Bryntirion, Trelales a Merthyr Mawr
ffotograff o Councillor Chris Davies

Councillor Chris Davies

4 Exchange Street, Maesteg, CF34 9EA

Gwaith: cllr.chris.davies@bridgend.gov.uk

Annibynwyr Llynfi
(Cynghrair Democrataidd)
Caerau
ffotograff o Cynghorydd Paul Davies

Cynghorydd Paul Davies

Cadeirydd Pwyllgor Craffu Testun 3

Members Services, Bridgend County Borough Council, Swyddfeydd Dinesig, Bridgend, CF31 4WB

Gwaith: Cllr.Paul.Davies2@bridgend.gov.uk

Llafur
(Llafur)
Caerau
ffotograff o Councillor William Kendall

Councillor William Kendall

Dirprwy Maer

Swyddfeydd Dinesig, Angel Street, Bridgend, CF31 4WB

Gwaith: cllr.william.kendall@bridgend.gov.uk

Llafur
(Llafur)
Canol Dwyrain Bracla
ffotograff o Councillor Neelo Farr

Councillor Neelo Farr

Aelod Cabinet Adfywio

Swyddfeydd Dinesig, Angel Street, Bridgend, CF31 4WB

Gwaith: Cllr.Neelo.Farr@bridgend.gov.uk

Llafur
(Llafur)
Canol Dwyrain Porhcawl
ffotograff o Councillor Graham Walter

Councillor Graham Walter

Bridgend CBC, Swyddfeydd Dinesig, Angel Street, Brigend, CF31 4WB

Ffôn symudol y gwaith: 07889 663472

Gwaith: Cllr.Graham.Walter@bridgend.gov.uk

Llafur
(Llafur)
Canol Dwyrain Porhcawl
ffotograff o Cynghorydd John Spanswick

Cynghorydd John Spanswick

Aelod Cabinet Cymunedau

8 Rushfield Gardens, Bridgend, CF31 1DE

Hafan: 01656 713960

Gwaith: Cllr.John.Spanswick@bridgend.gov.uk

Llafur
(Llafur)
Canol Gorllewin Bracla
ffotograff o Cynghorydd Sean Aspey

Cynghorydd Sean Aspey

Swyddfeydd Dinesig, Angel Street, Bridgend, CF31 4WB

Gwaith: cllr.sean.aspey@bridgend.gov.uk

Annibynnol
(Annibynol)
Canol Gorllewin Porthcawl
ffotograff o Councillor Steven Bletsoe

Councillor Steven Bletsoe

Swyddfeydd Dinesig, Angel Street, Bridgend, CF31 4WB

Gwaith: cllr.steven.bletsoe@bridgend.gov.uk

Annibynnol
(Annibynwyr Sir Pen-y-bont ar Ogwr)
Canol Pen-y-bont ar Ogwr
ffotograff o Councillor Steven Easterbrook

Councillor Steven Easterbrook

Gwaith: cllr.steven.easterbrook@bridgend.gov.uk

Annibynnol
(Annibynwyr Sir Pen-y-bont ar Ogwr)
Canol Pen-y-bont ar Ogwr
ffotograff o Councillor Timothy Wood

Councillor Timothy Wood

Bridgend CBC, Swyddfeydd Dinesig, Angel Street, Bridgend, CF31 4WB

Gwaith: Cllr.Timothy.Wood@bridgend.gov.uk

Annibynnol
(Annibynwyr Sir Pen-y-bont ar Ogwr)
Canol Pen-y-bont ar Ogwr
ffotograff o Cynghorydd Jon-Paul Blundell

Cynghorydd Jon-Paul Blundell

Aelod Cabinet Addysg

24 Ffordd Yr Afon, Cefn Glas, Bridgend, CF31 4UB

Ffon symudol: 07507 211172

Gwaith: Cllr.Jon-Paul.Blundell@bridgend.gov.uk

Llafur
(Llafur)
Cefn-Glas
ffotograff o Councillor David Harrison

Councillor David Harrison

Swyddfeydd Dinesig, Angel Street, Bridgend, CF31 4WB

Gwaith: cllr.david.harrison@bridgend.gov.uk

Annibynnol
(Annibynwyr Sir Pen-y-bont ar Ogwr)
Cefn-Glas
ffotograff o Councillor Alan Wathan

Councillor Alan Wathan

Bridgend CBC, Swyddfeydd Dinesig, Angel Street, Bridgend, CF31 4WB

Gwaith: Cllr.Alan.Wathan@bridgend.gov.uk

Annibynnol
(Annibynwyr Sir Pen-y-bont ar Ogwr)
Coety Uchaf
ffotograff o Cynghorydd Amanda Williams

Cynghorydd Amanda Williams

Arweinydd Grwp Annibynwyr Sir Pen-y-bont ar Ogwr

118 Heol West Plas, Coity, Bridgend, CF35 6BH

Hafan: 01656 767993

Ffon symudol: 07970 141815

Gwaith: Cllr.Amanda.Williams@bridgend.gov.uk

Annibynnol
(Annibynwyr Sir Pen-y-bont ar Ogwr)
Coety Uchaf
ffotograff o Councillor Martin Williams

Councillor Martin Williams

Bridgend CBC, Swyddfeydd Dinesig, Angel Street, Bridgend, CF31 4WB

Gwaith: cllr.martin.williams@bridgend.gov.uk

Annibynnol
(Annibynwyr Sir Pen-y-bont ar Ogwr)
Coety Uchaf
ffotograff o Cynghorydd Richard Granville

Cynghorydd Richard Granville

Cadeirydd Pwyllgor Datblygiad a Rheoli

Swyddfeydd Dinesig, Angel Street, Bridgend, CF31 4WB

Gwaith: Cllr.Richard.Granville@bridgend.gov.uk

Llafur
(Llafur)
Corneli
ffotograff o Cynghorydd Jefferson Tildesley MBE

Cynghorydd Jefferson Tildesley MBE

Llanberis House, 23 Heol Fach, North Cornelly, CF33 4LB

Hafan: 01656 740320

Gwaith: Cllr.Jeff.Tildesley@Bridgend.gov.uk

Annibynnol
(Annibynol)
Corneli
ffotograff o Councillor Elaine Winstanley

Councillor Elaine Winstanley

Bridgend CBC, Swyddfeydd Dinesig, Angel Street, Bridgend, CF31 4WB

Gwaith: Cllr.Elaine.Winstanley@bridgend.gov.uk

Llafur
(Llafur)
Corneli
ffotograff o Councillor Heather Griffiths

Councillor Heather Griffiths

Is-Cadeirydd Pwyllgor Datblygiad a Rheol

Swyddfeydd Dinesig, Angel Street, Bridgend, CF31 4WB

Gwaith: cllr.heather.griffiths@bridgend.gov.uk

Llafur
(Llafur)
Cwm Garw
ffotograff o Cynghorydd Martyn Jones

Cynghorydd Martyn Jones

Maer

3 Nicholls Road, Coytrahen, Bridgend, CF32 OEP

Hafan: 01656 729383

Gwaith: cllr.martyn.jones@bridgend.gov.uk

Llafur
(Llafur)
Cwm Garw
ffotograff o Councillor Maxine Lewis

Councillor Maxine Lewis

Cadeirydd Pwyllgor Trwyddedu

Swyddfeydd Dinesig, Swyddfeydd Dinesig, Angel Street, Bridgend, CF31 4WB

Gwaith: cllr.maxine.lewis@bridgend.gov.uk

Llafur
(Llafur)
Cwm Garw
ffotograff o Councillor Della Hughes

Councillor Della Hughes

Ty Bryn, Pentre Beili Place, Lewistown, Bridgend, CF32 7LR

Ffon symudol: 07791740786

Gwaith: cllr.della.hughes@bridgend.gov.uk

Annibynnol
(Cynghrair Democrataidd)
Cwm Ogwr
ffotograff o Councillor Jonathan Edward Pratt

Councillor Jonathan Edward Pratt

Bridgend CBC, Swyddfeydd Dinesig, Angel Street, Bridgend, CF31 4WB

Gwaith: Cllr.Jonathan.Pratt@bridgend.gov.uk

Ceidwadwr
(Ceidwadwyr)
Drenewydd
ffotograff o Councillor Eugene Caparros

Councillor Eugene Caparros

Cabinet Member for Resources (Job Share)

Ffon symudol: 07849 124047

Gwaith: cllr.eugene.caparros@bridgend.gov.uk

Hafan: ecaparros@outlook.com

Llafur
(Llafur)
Dwyrain Bracla a Llangrallo Isaf
ffotograff o Councillor Simon Griffiths

Councillor Simon Griffiths

Swyddfeydd Dinesig, Angel Street, Bridgend, CF31 4WB

Gwaith: cllr.simon.griffiths@bridgend.gov.uk

Llafur
(Llafur)
Dwyrain Bracla a Llangrallo Isaf
ffotograff o Councillor Martin Hughes

Councillor Martin Hughes

98 Bridgend Road, Garth, Maesteg, CF34 ONB

Ffon symudol: 07970 299878

Gwaith: cllr.martin.hughes@bridgend.gov.uk

Llafur a Chydweithredol
(Llafur)
Dwyrain Maesteg
ffotograff o Councillor Philip Jenkins

Councillor Philip Jenkins

Swyddfeydd Dinesig, Angel Street, Bridgend, CF31 4WB

Gwaith: cllr.philip.Jenkins@bridgend.gov.uk

Annibynwyr Llynfi
(Cynghrair Democrataidd)
Dwyrain Maesteg
ffotograff o Councillor Johanna Llewellyn-Hopkins

Councillor Johanna Llewellyn-Hopkins

Swyddfeydd Dinesig, Swyddfeydd Dinesig, Angel Street, Bridgend, CF31 4WB

Gwaith: Cllr.Johanna.Llewellyn-Hopkins@bridgend.gov.uk

Llafur
(Llafur)
Gorllewin Bracla
ffotograff o Cynghorydd Richard Collins

Cynghorydd Richard Collins

Highfields, 24 Neath Road, Maesteg, CF34 9PG

Hafan: 01656 736544

Gwaith: Cllr.Richard.Collins@bridgend.gov.uk

Llafur
(Llafur)
Gorllewin Maesteg
ffotograff o Cynghorydd Ross Penhale-Thomas

Cynghorydd Ross Penhale-Thomas

Arweinydd Grwp Cynghrair Democrataidd

7 Neath Road, Maesteg, Bridgend, CF34 9PG

Hafan: (01656) 718989/734462

Ffon symudol: 07734 651680

Gwaith: Cllr.Ross.Thomas@bridgend.gov.uk

Annibynwyr Llynfi
(Cynghrair Democrataidd)
Gorllewin Maesteg
ffotograff o Councillor Freya Bletsoe

Councillor Freya Bletsoe

Cadeirydd Pwyllgor Craffu Testun 2

Swyddfeydd Dinesig, Angel Street, Bridgend, CF31 4WB

Hafan: 07947 824890

Gwaith: cllr.freya.bletsoe@bridgend.gov.uk

Annibynnol
(Annibynwyr Sir Pen-y-bont ar Ogwr)
Hengastell
ffotograff o Councillor Ian Williams

Councillor Ian Williams

Bridgend CBC, Swyddfeydd Dinesig, Angel Street, CF31 4WB

Gwaith: Cllr.Ian.Williams@bridgend.gov.uk

Annibynnol
(Annibynwyr Sir Pen-y-bont ar Ogwr)
Hengastell
ffotograff o Cynghorydd Malcolm James

Cynghorydd Malcolm James

Arweinydd Grwp Plaid Cymru

156 Mill View, Garth, Maesteg, CF34 0DP

Hafan: 01656 734732

Gwaith: Cllr.malcolm.james@bridgend.gov.uk

Plaid Cymru
(Cynghrair Democrataidd)
Llangynwyd
ffotograff o Councillor Paula Ford

Councillor Paula Ford

Swyddfeydd Dinesig, Angel Street, Bridgend, CF31 4WB

Gwaith: Cllr.Paula.Ford@bridgend.gov.uk

Llafur
(Llafur)
Llansanffraid-ar-Ogwr ac Ynysawdre
ffotograff o Councillor Mark John

Councillor Mark John

Swyddfeydd Dinesig, Angel Street, Bridgend, CF31 4WB

Ffon symudol: 07490 674149

Gwaith: cllr.mark.john@bridgend.gov.uk

Annibynnol
(Annibynwyr Sir Pen-y-bont ar Ogwr)
Llansanffraid-ar-Ogwr ac Ynysawdre
ffotograff o Cynghorydd Tim Thomas

Cynghorydd Tim Thomas

Cadeirydd Pwyllgor Gwasanaethau Democrataidd

Gwasanaethau Aelodau, Swyddfeydd Dinesig, Stryd yr Angel, Bridgend, CF31 4WB

Hafan: 07552 650550

Gwaith: Cllr.Timothy.Thomas@bridgend.gov.uk

Annibynnol
(Annibynwyr Sir Pen-y-bont ar Ogwr)
Llansanffraid-ar-Ogwr ac Ynysawdre
ffotograff o Cynghorydd Hywel Williams

Cynghorydd Hywel Williams

Aelod Cabinet Adnoddau

Gwasanaethau Aelodau, Swyddfeydd Dinesig, Stryd yr Angel, Pen y Bont ar Ogwr, CF31 4WB

Gwaith: 01656 643225

Ffon symudol: 07767487790

Gwaith: Cllr.Hywel.Williams@bridgend.gov.uk

Llafur
(Llafur)
Melin Ifan Ddu
ffotograff o Councillor Rhys Goode

Councillor Rhys Goode

Aelod Cabinet Llesiant a Chenedlaethau'r Dyfodol

Swyddfeydd Dinesig, Angel Street, Bridgend, CF31 4WB

Gwaith: cllr.rhys.goode@bridgend.gov.uk

Llafur a Chydweithredol
(Llafur)
Nant-y-moel
ffotograff o Cynghorydd Norah Clarke

Cynghorydd Norah Clarke

Bridgend CBC, Civic Offices, Angel Street, Bridgend, CF31 4WB

Hafan: 01656 786018

Gwaith: Cllr.Norah.Clarke@bridgend.gov.uk

Annibynnol
(Cynghrair Democrataidd)
Notais
ffotograff o Councillor Heidi Bennett

Councillor Heidi Bennett

Chairperson Appeals Panel

Ffon symudol: 07405 208985

Hafan: cllr.heidi.bennett@bridgend.gov.uk

Llafur a Chydweithredol
(Llafur)
Pen-y-fai
ffotograff o Councillor Melanie Jayne Evans

Councillor Melanie Jayne Evans

Cabinet Member for Resources (Job Share)

Swyddfeydd Dinesig, Angel Street, Bridgend, CF31 4WB

Gwaith: cllr.melanie.evans@bridgend.gov.uk

Llafur
(Llafur)
Pencoed a Phen-prysg
ffotograff o Cynghorydd Alex Williams

Cynghorydd Alex Williams

Cadeirydd Pwyllgor Craffu Testun 1 a Pwyllgor Trosolwg a Chraffu Corfforaethol

10 Islawen Meadows, Pencoed, CF35 6LW

Ffon symudol: 07946 564449

Gwaith: Cllr.Alex.Williams1@bridgend.gov.uk

Annibynnol
(Cynghrair Democrataidd)
Pencoed a Phen-prysg
ffotograff o Councillor Richard Williams

Councillor Richard Williams

Is-Cadeirydd Pwyllgor Trwyddedu

Bridgend CBC, Swyddfeydd Dinesig, Angel Street, Bridgend, CF31 4WB

Ffôn symudol y gwaith: 07481 605918

Gwaith: Cllr.Richard.Williams@bridgend.gov.uk

Llafur
(Llafur)
Pencoed a Phen-prysg
ffotograff o Cynghorydd Huw David

Cynghorydd Huw David

Arweinydd

Bridgend CBC, Civic Offices, Angel Street, Bridgend, CF31 4WB

Gwaith: 01656 643225

Gwaith: Cllr.Huw.David@bridgend.gov.uk

Llafur
(Llafur)
Y Pil, Cynffig a Chefn Cribwr
ffotograff o Cynghorydd Jane Gebbie

Cynghorydd Jane Gebbie

Dirprwy Arweinydd ac Aelod Cabinet - Gwasanaethau Cymdeithasol a Chymorth Cynnar

Swyddfeydd Dinesig, Angel Street, Bridgend, CF31 4WB

Gwaith: 01656643616

Ffon symudol: 07508 643052

Gwaith: Cllr.Jane.Gebbie@bridgend.gov.uk

Llafur
(Llafur)
Y Pil, Cynffig a Chefn Cribwr
ffotograff o Cynghorydd Mike Kearn

Cynghorydd Mike Kearn

42 South View, Kenfig Hill, Bridgend, CF33 6DG

Hafan: 01656 712684

Gwaith: Cllr.Mike.Kearn@bridgend.gov.uk

Llafur
(Llafur)
Y Pil, Cynffig a Chefn Cribwr